Leave Your Message

Me yasa a ko da yaushe wasu na'urorin mota ke samun matsalar karancin mai?

2024-08-12

Lubrication shine yanayin da ake buƙata don aiki na yau da kullun na bearings. Abubuwan da aka yi birgima suna da mai-mai mai kuma sune aka fi amfani dashi a cikin samfuran mota. Ana karkasa bearings na birgima zuwa cikin buɗaɗɗen da aka rufe. Abubuwan da aka rufe suna cike da maiko lokacin barin masana'anta kuma baya buƙatar sake cikawa yayin haɗa motar. Ana iya maye gurbin gyaran gyare-gyaren bisa ga rayuwar sabis na motar ko ɗaukar nauyi. Ga mafi yawan motocin, ana amfani da buɗaɗɗen buɗaɗɗen, wato, masana'anta na injin suna cika abubuwan da aka yi amfani da su tare da mai mai dacewa bisa ga yanayin aiki daban-daban.

A zahirin aikin motar, an gano cewa wasu injinan suna da aiki mai tsauri idan an fara aiki, amma bayan gudu na wani lokaci, hayaniya ta bayyana a fili saboda rashin lubrition. Wannan matsala tana faruwa daga lokaci zuwa lokaci yayin gwajin gwajin injin da matakin aiki na injin.

Dalili na asali na ƙarancin lubrication na motar motsa jiki shine cewa ba za a iya zagayawan mai na asali ba bayan an jefar da shi. Don magance wannan matsala, wajibi ne a fara tare da tsarin tsarin motsi na motar, kuma ta hanyar matakan da ake bukata na sararin samaniya, rage yawan motsi na man shafawa, da kuma tilasta man da aka jefa don sake shiga cikin rami mai ɗaukar nauyi.

Ta hanyar nazarin kwatancen tsarin ɗaukar motoci na masana'antun motoci daban-daban, za a iya gano cewa wasu masana'antun injin suna haɓaka tsarin lubrication ta hanyar daidaita girman girman murfin ɗaukar hoto, yayin da wasu masana'antun kera motoci ke ƙuntata sararin maiko ta hanyar ƙara ra'ayin. na kaskon mai-slinging.

Bugu da ƙari, ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun wuri na lubrication na tsarin ɗaukar hoto, ma'auni mai dacewa tsakanin ɗaki da wurin zama, da kuma ɗaki da ɗakin ɗaki yana da matukar muhimmanci don hana lalacewa da gazawar maiko bayan zafi mai zafi. saboda rashin daidaituwa; Hakanan ya kamata a yi amfani da kula da matsayi na axial na injin rotor, wato, abin da muke kira axial motsi control, don rage matsalar da ake tilasta maiko a jefar da shi daga cikin rami na shaft.