Leave Your Message

Dangantakar da ke tsakanin fasahar injin mitar mai canzawa da ingantaccen injin asynchronous

2024-09-13

Idan kun sami damar shiga gwajin injina, kuna iya samun zurfin fahimtar fasahar sauya mitar. Musamman waɗanda suka ɗanɗana tsoffin kayan gwaji na iya jin daɗin fa'idodin fasahar sauya mitar.

Ko gwajin binciken mota ne ko gwajin nau'in, aikin fara motar za'a sami gogewa. Musamman ga yanayin babban wutar lantarki da ƙananan ƙarfin grid, farawa ba tare da kaya ba zai zama da wahala sosai. Tsarin gwaji kamar haka ne, kuma ana iya tunanin tsarin sanya motar a cikin aiki.
Gwajin rumfar shine don tabbatar da cewa na'urar rotor yana cikin yanayin tsaye. Gwaji ne na halayen farawa na motar da halayen kiba. Ga injinan mitar masana'antu, farawa koyaushe abu ne mai mahimmanci, musamman a wasu lokuta na musamman. Saboda dalilai kamar yanayin aiki ko ƙayyadaddun aikin kayan aiki, galibi ana samun wutar lantarki ta mitar masana'antu, kuma ba shakka za'a zaɓi injin mitar masana'antu.

Yawancin masana'antar motoci, musamman waɗanda suka sayi sabbin kayan gwaji ko haɓaka, suma sun karɓi na'urorin wutar lantarki masu canzawa, wanda gaba ɗaya ya warware matsalar fara motar. Duk da haka, akwai kuma rashin amfani, wato, raunin aikin motar ba za a iya gano cikakke ba. An taba samun rukunin injina masu saurin gudu biyu waɗanda ba su sami matsala ba yayin gwajin masana'anta, amma mai amfani ya gaza farawa da wani takamaiman gudu. Binciken da aka yi ya nuna cewa an gwada motar ne kawai don fara aiki a cikin gudu guda ɗaya, kuma ba a gano cewa fara aikin motar a wani gudun ba ya isa. Koyaya, a zahiri an fara motar a daidai gwargwadon gudu tare da ƙarancin aikin farawa yayin amfani da gaske. A gaskiya ma, yana da sauƙi don fara motar tare da mitar mai canzawa, wanda shine dalilin da ya sa zai iya farawa yayin gwajin amma yana iya samun matsala a ƙarƙashin yanayin aikin mitar wutar lantarki.

Motoci masu inganci sune samfuran jagorar manufofin ƙasa. Abubuwan buƙatu masu inganci na ainihin jerin injina suna tilasta masana'antun daban-daban don yin haɓaka ƙirar ƙira ta hanyar fasaha, wanda ba shakka na iya haɗawa da ƙarin saka hannun jari.
Lokacin da aka kunna injin mitar masana'antu a cikakken ƙarfin lantarki, saboda buƙatun farawa na injin, lokacin farawa shine sau 5-7 na halin yanzu, wanda ke lalata wutar lantarki kuma yana haifar da babbar illa ga grid ɗin wutar lantarki. Idan an yi amfani da farawa mai canzawa, tasirin farawa a kan grid ɗin wutar lantarki ya ragu, ana ajiye kuɗin wutar lantarki, kuma tasirin farawa a kan saurin babban rashin aiki na kayan aiki ya ragu, wanda ya tsawaita rayuwar sabis. na kayan aiki. Yana da amfani ga grid na wutar lantarki, motar da kayan aikin ja. Tasirin fasahar mitar mitar mai canzawa a kan farawa mota a bayyane yake, amma kuma akwai wasu abubuwan da ba su dace ba a cikin amfani da injinan mitar mitar. Misali, raƙuman ruwa marasa sinusoidal da injin inverter ya haifar yana da tasiri mafi girma akan amincin injin kuma suna da saurin haifar da igiyoyin igiya. Musamman ga injinan da ke da babban ƙarfi da ƙarfin lantarki mafi girma, matsalar ta fi tsanani. Don kauce wa matsalar shaft na yanzu, zaɓin kayan aikin motsa jiki da matakan rigakafin shaft na yanzu suna da matukar mahimmanci.

low irin ƙarfin lantarki lantarki motor,Ex motor, Masu kera motoci a China,motor induction mataki uku, injin YES